ก๊วนบอลกันเอง
ต้องการหาคนหรือทีมมาเตะเพิ่ม ประกาศว่าข้าอยากเตะ

ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำทีครับ ^^  (อ่าน 3289 ครั้ง)

pumba

• นักเตะสมัครเล่น
  • *
แนะนำทีครับ ^^
« เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 10:42:11 PM »
เคยไหล่ขวาหลุด แล้วตอนนี้ผ่าไหล่ แต่ยังมีอาการไม่กล้าพุ่งทางขวาอยู่  12shoot

มีใครพอแนะนำวิธีบำบัดอาการนี้มั๊ย ครับ ?

ป.ล. วิธีควบคุมน้ำหนักให้ผมด้วยก็ดี ตอนนี้เล่นไม่ไหวแล้ว ToT

pygmii

• บุคคลทั่วไป
Re: แนะนำทีครับ ^^
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2011, 08:37:16 AM »
แล้วตอนนี้เวลา ล้มตัว เอาใหล่ กระแทกพื้น ยังเจ็บอยู่ รึป่าวครับ
ถ้า เจ็บ ก็ ปรึกษาหมอ
แต่ถ้าไม่เจ็บ ก็เป็นเรื่องของจิตใจครับ
ซ้อมบ่อยๆ ให้เพื่อน โยนแล้วเรากระโดด พุ่งไปรับ
ซ่อมแบบนี้ไปเดี๋ยว ร่างกาย ก็จะรับรู้เองว่า พุ่งได้ไม่เจ็บแล้ว

ลด นน. ก็ ลอง งดข้าวเย็นดู
เลิกกิน ข้าว แบบพิเศษ + ไข่ดาว
เพื่อนผมทำแบบนี้ 2 เดือน ลงมาเกือบ 10 โล

TOMDUSIT

• *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2011, 03:01:18 AM »
ลองเริ่มจากการพุ่งลงบนเบาะนิ่มๆให้ชินก่อนครับแล้วค่อยพุ่งลงสนามจริง
เรื่องน้ำหนัก แค่เตะบอลออกกำลังกายทุกวัน ก้อน่าจะลดได้นะ

iamoh

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2011, 04:16:38 PM »
ต้องถามว่า ตอนนี้ทำอะไรอยู่
1. เป็นนักฟุตบอล รร มหาลัย บอลลีก           ตอบ    ควรจะเข้าตรวจเช็คกับแพทย์ประจำทีม เพื่อหาสาเหตุและการรักษา
2. เป็นนักเรียน  นักศึกษาคนทำงาน             ตอบ    ใช้ชีวิตให้คุ้มค่า  อย่ามาเสี่ยงกับเรื่องการทุ่มเทเกินไปจนทำมาหากินไม่ได้

torreza

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 06, 2011, 03:01:27 AM »
มีวิธีง่ายๆครับทำให้หายกลัวพื้น(แต่ไม่แน่ใจว่าเคยเจ็บมาจะใช้ได้ไหมนะ)
คุกเข่าครับยืดตัวขึ้นยกมือไว้สองข้างแล้ว เอียงตัวลงไปที่พื้นให้ขนานกับพื้นนะครับ
มือห้ามโดนพื้น ให้สีข้างลงพื้นแทนเก็บไหล่ด้วยเด้อ 11cheer

ืnubwo23

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2018, 02:28:57 PM »
ขอบคุณที่มาแชร์ให้กับทุกคนรับรู้ฉันชอบทุกๆเรื่องราวของคุณมันดีและยอดเยี่ยมมากๆเลย

เที่ยวเมืองไทยที่ไหนดี