ต้องการหาคนหรือทีมมาเตะเพิ่ม ประกาศว่าข้าอยากเตะ

ผู้เขียน หัวข้อ: มีเรื่องจะปรึกษา อะครับ  (อ่าน 3084 ครั้ง)

goldgolf1

• บุคคลทั่วไป
มีเรื่องจะปรึกษา อะครับ
« เมื่อ: มิถุนายน 11, 2012, 04:34:06 PM »
ผมอายุ17 กำลังหัดเล่นกองกลาง คือเวลาบอลลอยโด่งกลางอากาศมาผมก็จะรอบอลมาให้ถึงตัวผมแล้วจะเอาลง แล้วคู่ต่อสู็จะเข้าบอลเร็วมาดักก่อนบอลจะมาถึงผม ผมจะต้องทำยังไง

Fergie

• ประธาน ltb
  • นักเตะสมัครเล่น
  • *
Re: มีเรื่องจะปรึกษา อะครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2012, 07:42:47 PM »
ผมอายุ17 กำลังหัดเล่นกองกลาง คือเวลาบอลลอยโด่งกลางอากาศมาผมก็จะรอบอลมาให้ถึงตัวผมแล้วจะเอาลง แล้วคู่ต่อสู็จะเข้าบอลเร็วมาดักก่อนบอลจะมาถึงผม ผมจะต้องทำยังไง

ขาอย่าตาย กะน้ำหนักบอล จุดตกของบอล  อย่ายืนรอบอลถ้าคู่แข่งมีโอกาสมาถึงบอลก่อน เข้าหาบอล หรือ อีกวิธีเอาส่วนหนาบังระหว่างบอลกับคู่ต่อสู้  คู่ต่อสู้วิ่งเข้ามาจะชนเราก่อน

goldgolf1

• บุคคลทั่วไป
Re: มีเรื่องจะปรึกษา อะครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2012, 01:19:23 PM »
ขอบคุณมาก ครับ ผมจะเอาไปฝึกดู