บอร์ดหน้าแรก > เทคนิคการเล่น

เลี้ยงบอลยังไงให้คล่องครับ

<< < (2/3) > >>

tingnork:
ใช้ข้างเท้าด้านนอกเลี้ยงครับ ค่อย ๆ เลี้ยง ฝึกไปเรื่อย แล้วก็เริ่มเลี้ยงไว ๆ แบบกระชากอ่ะครับ แตะบอลให้อยู่กับตัวเราอ่ะครับ อย่าให้บอลมันห่างจากเท้ามากเพราะอาจจะเสียบอลได้ 15red

swingers:
ต้องไม่ตื่นเต้นกับบอล และคู่แข่งครับ
ไม่จำเป็นต้องเลี้ยงบอลให้เร็ว อย่าเร่งจังหวะ เอาชัวๆไว้ว่าบอลจะไม่โดนแย่งไป
เดี๋ยวจะมีจังหวะเองครับ ถ้าอยากจะเล่นให้หวือหวาได้ต้องเอาเบสิกให้แน่นก่อน
ไปฝึกพวก ground move ก็ช่วยได้เยอะครับ

sukhumwitz:
ถ้าเป็นไปได้ให้เลี้ยงบอลเดาะบอลตลอดเวลาครับไม่ว่าจะเดินไปไหน 16laugh
เพราะสมัยเล่นกีต้าร์เพื่อนผมก็สะพายกีต้าร์เดินดีดทั้งวัน8-10ชม.ต่อวัน
ทุกวันนี้เป็นอาจารย์สอนกีต้าร์ชื่อดังระดับประเทศครับ(อ.เอ๋ วิสาท)

creek2555:
แบบนี้คงต้องเอาบอลติดเท้าเลยซะแล้วเก่งแน่  12shoot 12shoot

khemkiki:
ผมก็เลี้ยงไม่ค่อยเก่ง แต่ถ้าให้แนะนำก็

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version