ก๊วนบอลกันเอง
ต้องการหาคนหรือทีมมาเตะเพิ่ม ประกาศว่าข้าอยากเตะ

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอวิธีเป็นกองกลางตัวรุกที่กีหน่อยครับต้องทำอย่างไรให้เก่งครับ  (อ่าน 6776 ครั้ง)

w.ohm

• นักเตะสมัครเล่น
  • *
พอดีผมเป็นกองกลางตัวรุกอ่าครับทีมเล่น 4-3-3 อ่าครับ ผมว่าแผนนี้ดีมากกว่า 4-4-2 อีกนะครับ เอ้ย!! มาเข้าเรื่องครับ ผมเป็นกองกลางครับ(ตัวรุก)
ต้องเล่นอย่างไรครับแล้วต้องทำอะไรบ้างครับ เท่าที่ผมรู้คือ แย่งบอล,สกัดบอล,ส่งบอล(สำคัญมาก),ยิงงประตู(ไม่รู้ว่าจำเป็นไหม) ครับอยากทราบที่ผมถามไปครับ

call_me_gerrard

• บุคคลทั่วไป
เล่น 4-3-3 สำคัญสุดคือวินัยในการยืนกลางครับ  เพราะไม่งั้นกลางจะโหว่มาก  แล้วก็จ่ายบอลให้เพื่อนเล่นง่ายอ่ะ  ทำได้แค่นี้ก็ปรี๊ดล่ะครับ

EMxz

พิมแล้วมันหายเซง  7scerm กลางรุกเป็นอะไรที่สนุกตำแหน่งนึง ทั้งเลี้ยง ลาก จ่าย และยิง ต้องเบสิค เทคนิคดี อ่านแผงหลังหาจุดอ่อน เข้าใจจังหวะเกม รู้นิสัยการเล่นของทั้งกองหลังและเพื่อนร่วมทีม ที่ชอบที่สุดเวลาผมเล่นเวลาบอลเสียจะเดินผิวปาก ไม่ไล่บอล 555  1smile เน้นเก็บแรงไปลากอย่างเดียวโดนบ่นประจำ

benzshadow2

• *
ผมคิดว่า กลางรุกเนี่ย เป็นมันสมองในเกมส์รุกส์ ของทีมเลยนะครับ อ่านเกมส์ จ่ายบอลให้กองหน้าเล่นง่าย คุมจังหวะเกมส์ แล้วที่สำคัญต้องมีสมาธิในการเล่นเกมส์รุก ครัย

ผมก็ไม่เก่งนะครับเอามาจากแนวทางของพี่อะครับ  6sad

w.ohm

• *
ครับผมคิดว่าตัวเองแปรบอลเก่ง แต่ผมอยู่กลางรุกเพราะผมวิ่งเร็วแต่จริงผมถนัดกองกลางรับมากกว่าครับเพราะผมชอบที่จะสไลด์(เคยได้ใบแดงแล้วเพราะ ตอนแรกผมได้เหลืองแต่ผมบอกกรรมการว่าโดนบอลครับไม่โดนคนกรรมการเลยบอกว่าโดนขาผมบอกผมไม่เปิดปุ่มนะครับ 10blood กรรมการก็ชูใบแดงเลยแล้วจดเบอร์ผมคือเบอร์ 5 ครับ 15red)ที่ผมต้องสไลด์เพราะหน้าไม่ค่อยมีคนทีมผมเล่นรับรุกแค่ 4-6 คน เท่านั้นครับได้ใบแดงเลยต้องดูเพื่อนเล่นข้างสนามเลยเซ็ง.

gubaballka

• *
    • ทีเด็ดบอล
ตำแหน่งเดียวกับผมเลยครับ

เล่นมานาน

2good

kennakub10

ตำแหน่ง เดียวกันเลยครับ  Playmaker ของทีม 2good 2good